หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพ เป็นยังไงกันบ้างครับ ส่งเสียงกันหน่อย  (อ่าน 28838 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:29:24 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ลาดกระบัง, รังสิต ต้องระวังกันนิดนึง เพราะเป็นพื้นที่เสี่ยง

ท่านเบียร์ ผมฝากท่านดูหน่อย เพราะประมาณปลาย ๆ เดือนผมจะเดินทางลงใต้ คงต้องวิ่งผ่านพระรามสองแน่นอน เดี๋ยวใกล้ ๆ ผมโทรไปถามอีกที

PM เบอร์มาให้ผมหน่อยได้ป่าวครับ พอดีฟอร์แมตโทรศัพท์ เบอร์หายไปหลายคนเหมือนกัน

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 17:10:10 »

ยังไม่ท่วมคร้าบ แถวดาวคะนอง

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 19:23:03 »

ยังไม่ท่วมคร้าบ แถวดาวคะนอง
ขอบคุณครับอิอิ jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 09:24:55 »

ตอนนี้ที่ทำงานถนนกิ่งแก้วสมุทรปราการ ยังแห้งดีอยู่ครับ ขับรถผ่าน แต่ละบริษัทอย่างกะปร้อมปราการ บังเกอเพียบ happy

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 21:53:40 »

ตอนนี้น้ำระดับสูงกว่าน้ำทะเล 3.5 เมตร กำลังเดินทางเข้ากรุงเทพฯครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 22:07:16 »

ของเค้าแรงจริง

HuGnOi

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 08:47:58 »

เมื่อวานไปรงสิตจังหวะนวนครแตกพอดี ขากลับทางด่วนดอนเมืองโทเวย์เห็นรถขสมก. เซ็ตขบวน20กว่าคัน รับผู้อพยบครับ

ผู้ว่าประกาศ48ชม.อันตราย ใครใช้รถอยู่ยังไม่จอด เตรียมหาทางหนีทีไล่ได้เลยครับ สวนผมใช้ทางด่วนเป็นประจำ ถ้ามาจริงจอดแม่งบนทางด่วนแล้วว่ายน้ำเข้าบ้านครับ bad

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 09:00:11 »

เป็นห่วงเพื่อนผมครับ รถแพงๆจอดเต็มใต้ถุนแฟลตดินแดงเลยครับ ทั้ง 350z nsx ducati drunk drunk drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 10:11:19 »

เป็นห่วงเพื่อนผมครับ รถแพงๆจอดเต็มใต้ถุนแฟลตดินแดงเลยครับ ทั้ง 350z nsx ducati drunk drunk drunk

คุณพงษ์มีเพื่อนจัญไรๆแบบนั้นด้วยเหรอครับ  อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 11:38:56 »

เจอแบบนี้ก็น่ากลัวครับ

ชวนชื่นฟลอร่าวิลล์ ท่วม 2 เมตรกันแบบไม่ตั้งตัว

http://www.thairath.co.th/content/region/210021

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 12:51:13 »

แถวบ้านผมน้ำลดเป็นปกติแล้วครับ แต่ว่า   ชาวบ้านเค้าต้องเคลียร์ขี้โคลนกันอีกบานครับ   รถดับเพลิงวิ่งให้วุ่นเลย บริการฉีดล้างครับเพราะไม่งั้นมันไม่ไหวจริงๆครับ

ส่วนบ้านรถ   รั้วบ้านก็ ต้องเอาปืนแรงดันสูงฉีดก่อนครับ  คงต้องทำสีรั้วใหม่  ขนาดว่าเอาสี ICI ทาภายนอกกันเชื้อราอย่างดีแล้วนะครับ เห็นเป็นระดับแนวท่วมเลย   วันเสาร์นี้จ้างคนมาทำความสะอาดแล้วครับ  ถ้าฉีดแล้วสีไม่ร่อนก็จบ แต่ถ้าร่อนออกก็ต้องทาซ่อมสีใหม่ครับ    ยังคิดอยู่ครับว่าจะเอาไงดี   กะว่า  ใส่กาพ่นสียิงเอาดีกว่าครับ แปรงทา ลูกกลิ้งทา  วันนึงก็ไม่เสร็จครับ      รวมๆแล้วค่าเสียหาย  น่าจะอยู่สัก ห้าถึงหกหมื่นกว่าครับ ที่รวมๆไปนะครับ บ้านอื่นนี่ เฟอนิเจอร์ ตู้เย็น เครื่องใช้ไฟฟ้า ไปหมดครับ     ไม่รู้หลังจากนี้ เพื่อนบ้านเค้าจะประกาศขายบ้านกันหรือเปล่านะครับ คิดว่าคงมีแน่ๆครับ

ทำไงได้ครับ   อยู่แล้วก็ต้องอยู่กันไปครับ   ทางภาคกลางเค้าเดือดร้อนกว่าเราเยอะมากๆ   ของผมนี่ สิวๆเลยครับ

ปีที่แล้ว  ที่โคราชก็ ดอกนึงครับ ปีนี้ก็  ทางนี้อีก ปีหน้า ขออย่าให้ท่วมอีกนะครับ  สาธุ tuxout
yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 13:15:36 »

ฟังแล้วก็น่าหนักใจเลยนะครับ ครึ่งแสน อีกหลายๆบ้านคงจะมากกว่านี้แน่นอน

ว่าแต่ได้ข่าวของคนตัวเตี้ยๆต้นเหตุมั่งหรือเปล่าครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 13:28:31 »

ว่าจะเบิกมาสัก 7 - 8 เหมือนกันครับ เม้มไว้สัก 3 เผื่อเอาไปทำภาระกิจลับอีกทีครับ อิอิกำ drunk
Cybernetic

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 13:36:57 »

คุณพงษ์มีเพื่อนจัญไรๆแบบนั้นด้วยเหรอครับ  อิอิกำ out

rofl rofl out out out

จากเท่าที่ฟังข่าวมา ศปภ. อะไรนั่นรู้สึกจะเชื่อถือไม่ได้ โครตมั่ว พอผิดพลาดก็ออกมาบอกขอโทษ แต่ผลเสียหายมันมากเกินคำนั้น

ชั่วโมงนี้ก็มีติดตามข่าวบ้างประปราย แต่ที่ฟังมากสุดตอนนี้คือผู้ว่า กทม. เราครับ น่าจะฟังได้มากสุดแล้ว

yuki_kaze

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 16:14:53 »

อาจจะไม่ใช่ข่าวที่เกี่ยวข้องโดยตรง

แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเอาไอ้นี่เข้ามายุ่ง

แค่ดูประเทศนี้บริจาคเงินช่วยเราไป3ล้านบาทก็น่าจะพอเห็นน้ำใจเขา

แล้วนี้เอาเรือนี่เข้ามาผมว่ามันมีอะไรแน่นอน หุๆ ไม่อยากเปิดประเด็นต่อ

http://www.thairath.co.th/content/oversea/209971

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ขึ้นบน
  พิมพ์