หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิกำ ซื้อมาไม่กี่เดือน ตกรุ่นแล้วครับ  (อ่าน 91676 ครั้ง)
Gigolo
Vmodtech Member

« ตอบ #105 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 10:12:54 »

เดี๋ยวตั้งหลักใหม่ไปศึกษาความเป็นไปได้ในการลงทุนหรือ Feasibility study เรื่องนี้ก่อนครับ เพราะว่าของมันมาเป็นชิ้นใหญ่ๆแบบนี้ มันคีย์ใส่กูเกิ้ลแป๊บเดียวมันก็รู้ราคาจริงๆแล้วครับ     หนีสำนักงานตรวจเงินแผ่นดินไม่ได้แน่นอน  อิอิกำ whip

หรือว่า   ลอกสติ๊กเกอร์ออก   เอาสติ๊กเกอร์ ฮายาเต้ ใส่แทนดี    แต่ว่า เดี๋ยวมันก็รู้อีกเหมือนเดิมครับ นึกวิธีเลี่ยงโดน Teen ไม่ได้เลยครับ อิอิกำอีก  tuxout
ท่านมีวิธีทำได้เมื่อไหร่ แจ้งผลด้วยนะครับ เผื่อผมจะทำตาม อิอิกำ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #106 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 11:54:42 »

เดี๋ยวตั้งหลักใหม่ไปศึกษาความเป็นไปได้ในการลงทุนหรือ Feasibility study เรื่องนี้ก่อนครับ เพราะว่าของมันมาเป็นชิ้นใหญ่ๆแบบนี้ มันคีย์ใส่กูเกิ้ลแป๊บเดียวมันก็รู้ราคาจริงๆแล้วครับ     หนีสำนักงานตรวจเงินแผ่นดินไม่ได้แน่นอน  อิอิกำ whip

หรือว่า   ลอกสติ๊กเกอร์ออก   เอาสติ๊กเกอร์ ฮายาเต้ ใส่แทนดี    แต่ว่า เดี๋ยวมันก็รู้อีกเหมือนเดิมครับ นึกวิธีเลี่ยงโดน Teen ไม่ได้เลยครับ อิอิกำอีก  tuxout

ผมว่าอย่างนี้ต้องจัดของมือสองครับ แล้วบอกว่าเจ้าของเก่าร้อนเงินปล่อยมาถูกมากๆ er-6n 40000บาท อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 18:06:14 »

พอดีจำได้ว่ามีเครื่องอยู่เครื่องนึงเก็บไว้อยู่ครับ

ไปค้นๆมา เจอเลยเอามาให้ดูกันครับ

สภาพนอกเน่าหน่อย

คลัชแน่นอน  แต่คาดว่าน่าจะลื่นหมดแล้วแน่ๆครับ 

หัวเทียนเหลืองแบบนี้เลยครับ  เง้อ

เดี๋ยวไปหาเฟรมมาใส่ก่อนครับ    คิดว่า  เอามาปัดฝุ่นประกอบเล่นดีกว่า

ตัวนี้น่าจะลูกไซส์ 200 ครับ  (เสื้อสูบกับฝาสูบเอามาจากคันอื่นครับ) ก้านน่าจะของ Beat  หรือก้านแดช ไม่แน่ใจครับ

ข้อเหวี่ยงอันนี้ก็ไม่แน่ใจครับ

ส่วนลูกนี่ จำไม่ได้ครับ

พอร์ดไม่ได้แยงครับ  เดิม  คาบูปากทางเข้าเท่าเดิม

ถูกกฏหมายแน่นอนครับ แต่ว่า   ชิ้นส่วนนี่ Swap จากพี่ๆน้องๆกันที่เค้าใช้รถกันสมัยก่อนครับ   เล่มเก็บไว้ไม่รู้ปลวกกินหรือยังครับ 

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาติดท้ายรถไปครับ   เอาไปให้ช่างเค้าเปลี่ยนแผ่นคลัชยกชุดกับพวกซีลยางต่างๆมาครับ   ล้างคาร์บู   

ค่อยไปหาเฟรมมาใส่ ไล่ระบบไฟใหม่ โช๊ค โซ่ สเตอร์  เง้อ   หมื่นนึงน่าจะอยู่ครับ   

เป็นเครื่องที่เกรียนจริงๆครับ   เครื่องโนวาเนี่ย   

ปลุกผีเอามาขี่ก่อนครับ เผื่อว่ามันเห็นใจเดี๋ยวคาดว่ามันก็คงอนุมัติให้เองครับ    เง้อ  คาดว่านะครับ  อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #108 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 19:31:00 »

gasp gasp gasp จะปลุกไหวมั้ยครับนั่น เอาใจช่วยนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #109 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 21:56:55 »

คงต้องถอดมาล้างเป็นชิ้น ๆ แล้วครับเนี่ย งานช้างแน่นอนครับ  rules

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #110 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 03:01:08 »

อยากรู้ว่าทำไมคนซื้อรถใหญ่ ชอบซื้อแบบอินวอย หรือไม่ก็เสียแค่ภาษี แต่ไม่มีทะเบียนกัน

เข้าใจครับว่าทะเบียนมันแพง  แต่ขี่ไม่มีทะเบียนมันจะไหวเหรอครับ  หมายถึงเรื่องการใช้งานจริง ทำประกันก็ไม่ได้ รถหายก็ตามไม่ได้อีก

เค้าเอาไปใช้กันที่ไหนอ่ะครับ ขับเล่นในหมู่บ้านก็คงไม่ใช่  แอบงงจริงๆ

ดูราคาพวกอินวอย  ถ้าเอาไปจ่ายภาษี  ทำทะเบียน  มันก็ถูกกว่ารถใหม่นำเข้าถูกต้องที่เป็นมือสองไม่มากเกินรับได้

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 06:43:20 »

เมื่อก่อนในไทยเค้าไม่ประกอบขายพวกเกิน 150 ซีซีนี่ครับ    ราคานำเข้าก็แพง   รถอินวอยด์ใส่เข่งมาแล้วถึงเอามาประกอบขายถึงขายได้ไงครับ

แต่เดี๋ยวนี้    เริ่มทำตลาดรถ bigbike กันแล้ว    สักหน่อยอินวอยด์ก็จะหายไปเองครับ   เรื่องเก็บภาษีชิ้นส่วนอะไหล่เก่านำเข้ามา ถ้าจำไม่ผิดขึ้นกระโดดไป 40%   ราคาก็ชิพเข้าหากับรถใหม่  ส่วนต่างนิดเดียว    อินวอยด์เลยจะลดน้อยลงไปเรื่อยๆครับ   อาจจะมีเฉพาะบางรุ่นเท่านั้นครับ     และ เงินคือข้อจำกัดด้วยครับ

จะไปว่าเค้าไม่ได้ครับบางที   อย่าง ที่เล่นๆกันก็ที่ไม่แพงมากก็ สตีท   ซุปเปอร์โฟร์  NS อะไรพวกนี้ครับ ราคาจับมาก็พอๆกับซื้อฟี่โน่คันนึงนั่นแหล่ะครับ  ซื้อมาปวดหัวอีกไม่ใช่ว่าจบครับ จูนคาร์บูที 4 ตัว   ไหนจะระบบไฟ    อะไหล่ต่างๆไม่ต้องสืบครับ ดูไม่เป็น โดนยำอะไหล่ใส่มา ปวดหัวอีกนานครับ   อีกอย่างก็อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจะค่อนข้างมากด้วยครับส่วนหนึ่ง   ที่น่าห่วงนะครับ     ซื้อมาแล้วเจอเครื่องหลวม วาล์วรั่ว ต้องเอาไปบด ไปเจียร์วาล์วอีก หลายตังค์ครับ
พวกขายๆกันก็ ขายรถมีปัญหากันทั้งนั้นครับพวกนี้ เปลี่ยนมือไปเรื่อยๆ   ถ้าไม่มีความรู้ จับอาการรถไม่ได้ อย่าเล่นเลยครับรถอินวอยด์    เสี่ยงตำหนวดด้วยครับ

ของผมปลุกผึขึ้นมาใช้เฉยๆครับ เอาไปให้ช่างเค้าดูหน่อยว่าถ้าก้านโยกได้ก็คงไม่ปลุกผีแล้วครับ เก็บไว้ดูดีกว่า

ซื้อมาปีนึงขับไกลๆสักร้อยสองร้อยโลสักครั้งก็คุ้มแล้วหละครับ  love
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #112 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 13:51:58 »

ใบขับขี่ ตลอดชีพเนี่ย   อายุน่าจะราวๆๆ  4X  หรือเปล่าคะรับ  อิอิกำ   rofl drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

« ตอบ #113 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 13:52:09 »

อยากรู้ว่าทำไมคนซื้อรถใหญ่ ชอบซื้อแบบอินวอย หรือไม่ก็เสียแค่ภาษี แต่ไม่มีทะเบียนกัน

เข้าใจครับว่าทะเบียนมันแพง  แต่ขี่ไม่มีทะเบียนมันจะไหวเหรอครับ  หมายถึงเรื่องการใช้งานจริง ทำประกันก็ไม่ได้ รถหายก็ตามไม่ได้อีก

เค้าเอาไปใช้กันที่ไหนอ่ะครับ ขับเล่นในหมู่บ้านก็คงไม่ใช่  แอบงงจริงๆ

ดูราคาพวกอินวอย  ถ้าเอาไปจ่ายภาษี  ทำทะเบียน  มันก็ถูกกว่ารถใหม่นำเข้าถูกต้องที่เป็นมือสองไม่มากเกินรับได้

ส่วนมากเอาไปวิ่ง ตจว. มักจะมีการตรวจตราที่ไม่ค่อยเข้มงวด บางทีไปกันเป็นฝูงโอกาสรอดก็เยอะ

เพราะบางทีคนในกลุ่มก็จะเป็นคนมีสีเหมือนกัน ถ้าสังเกตดีๆ Super4 Tec3-4 ตำรวจจะชอบเอามาใช้ในเมือง

เพราะว่าแรง+เท่ แต่ส่วนมากเช่นกันจะไม่มีทะเบียนถูกต้อง รวมทั้งปืนและ ว. ที่พกอยู่ด้วยครับ อิอิกำ

« ตอบ #114 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 13:53:10 »

ใบขับขี่ ตลอดชีพเนี่ย   อายุน่าจะราวๆๆ  4X  หรือเปล่าคะรับ  อิอิกำ   rofl drunk drunk

อิอิกำ ทำใบขับขี่ประมาณปี45-46 ก็ได้ตลอดชีพแล้วครับ

我愛泰國。

« ตอบ #115 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 13:55:11 »

อิอิกำ ทำใบขับขี่ประมาณปี45-46 ก็ได้ตลอดชีพแล้วครับ

อิอิครับ  drunk lol

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #116 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 13:57:25 »

พูดถึง แมงกะไซค์ ผมก็ชอบขับคันใหญ่ๆๆ ครับ  แบบรถตัวผู้รู้สึก  ขับดีครับ   แต่ เคยขับแค่ beat 110 cc.  ครับ  ใช้มา สิบกว่าปี  เครื่องยังไม่เคยคว้านเลยครับ  ทนมาก   great great

我愛泰國。

« ตอบ #117 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 14:07:32 »

ขับแมงกะไซค์เป็นก็  รุ่นนี้เลยครับ  คันแรกในชีวิต เกือบชนกำแพงคะรับ โชคดีที่พ่อ นั่งข้างหลังจับไว้ทัน  drunk  อิอิกำ ขับไป ขัดหัวเทียนไป อิอิ  แต่ก็สนุกดีครับ  มันเป็นอะไรที่วิเศษมากการได้ขับมอไซค์รุ่นเก่าๆแบบนี้ ต่อมาก็ได้ เจอกับ beat 110 cc. ครับ  แอบโขมยพ่อขับกลัวด่า หัดขับใครครัว เดินหน้าขับในห้องครัวครับ จากตอนแรกขับรถมีครัต ไม่เป็นเอาจนเป็นเลยครับ กำ  out out   ต่อมา ก็เจอ กับรถคู่ใจ Sonic 125 รถของเทพเขาใช้กันอิอิกำ   ชอบครับ วงการมอไซค์

พูดมาแล้ว อยากกลับไปเป็นเด็กอีกทีครับ  love love love

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 15:08:48 »

ผมว่าแฟร์นะ  เรื่องใบขับขี่ที่ต้องมีการตรวจทุกๆ 5 ปี   ครับ

คนที่ได้ไปแล้วก็แล้วไป    ไล่ย้อนหลังก็จะกะไรครับไม่ใช่ พี่ทักษิณครับเจอเขียนกฏหมายเอาผิดย้อนหลัง คลาสสิคมากๆครับ

วันนี้ไปเช็คเรื่องชิ้นส่วนของเก่ามา   มีบานเลยครับ ตัวถัง ถังน้ำมัน  เจอซากคันนึงถูกใจมาก   เครื่องไม่มีครับ swap ใส่ได้พอดี    จบจ๊อบนี้คงไม่ถึงหมื่นครับ  ได้มอไซด์มาขี่หน้าปากซอยหน้าบ้านอีกคัน

นี่ยังเหลือ GTO อีกนะครับ ไม่รู้วิ่งได้หรือเปล่าเพื่อนให้มาอีกทีครับ ไม่มีเล่มซะด้วย  กำ 

มีโอกาสเดี๋ยวคงไปลอง Dtracker 250 ครับ เห็นในเน็ตเค้าว่า แรงต้นดีมากตัวนี้     เอาไปขี่ทางเขาค้อน่าจะมันส์ 

หรือไม่ก็  แถวๆนาแห้ว       ทับเบิก    จอดรถไว้ตีนภูแล้วเอามอไซด์ลง ค่อยขับขึ้นไป  น่าสนใจมากๆครับ

แต่ว่าสภายังไม่อนุมัติ ตอนนี้ติดปัญหาอยู่ครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 15:19:30 »

ใบขับขี่มอไซด์ของผมนี่ 500 บาทครับ

ส่วนใบขับขี่รถยนต์ก็ 500 บาทเช่นกันครับ  

เพราะว่าแต่ก่อน   ไม่มีแนบใส่กับเอกสาร  แม่มมาแต่เช้าคิวแรก  ยังได้ช่วงเย็นๆขนส่งเกือบปิดแล้วครับ    อิอิกำ drunk

หลังๆ ยัดให้ ไม่เอาแล้วครับ พาหลานไปทำใบขับขี่   สอดให้ 500 ลูกพี่ไม่รับเลย    บ๊ะ...  ให้มันได้อย่างนี้สิครับ   เข้าท่าดี   หรือว่าอาจจะมีกล้องวงจรปิดหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ   เง้อ

เครื่องมอไซด์นี่ผมกลัวยี่ห้อเดียวครับ BMW   เพื่อนกันร้านเฮียเปิดร้านเบียร์ที่กลางเมืองนี่  ตายได้สองปีกว่าแล้วครับ

คือ   บีเอ็มมันเป็นรถใช้เพลาขับครับ ไม่ใช้โซ่     แต่แนวการวางเครื่องมันวางแบบคนละอย่างกับรถยุ่นหรือรุ่นยี่ห้ออื่นๆครับ  วางออกตามขวางตัวรถ    

ให้นึกถึงรถขับเคลื่อนล้อหลังนะครับ  เวลาเร่งแล้ว  แท่นเครื่องมันจะบิดไปอีกด้านหนึ่ง คือ  เบี่ยงออกตามแนวด้านข้างตัวรถครับ   หมายถึง มีแรงบิดเหวี่ยงไปด้านข้างนั่นเอง

จังหวะเฮียแกพลาดครับ    ทาง 4 เลนนะ     ทำอีท่าไหนก็ไม่รู้ครับ  บิดไป  รถเหวี่ยงพาคนไปข้ามอีกฝั่งครับ  เจอรถมาชนซ้ำก็เรียบร้อนเลยครับ  ได้กินข้าวต้มงานที่วัดเลย      

ถึงจะพยายามบอกทุกคนครับ ที่ไม่เคยขับมอไซด์กำลังเยอะๆ  มันอัตรายครับ ถ้าคอนโทรลรถไม่ดีพอ ไม่เข้าใจรถดีพอ    ตาย 5 ได้ทุกเมื่อเลยครับถ้าไม่มีสตินะครับ    

ว่าแล้วก็อยากไปเชียงรายครับ   อยากเช่ามอไซด์ขี่อยู่นะครับแต่เค้าไม่ให้คนไทยเช่าครับ  แถมช่วงนี้ตำหนวดเค้ากวดขันจับ SL กันบ่อยครับ      เลยต้องเช่าวักไปพลางๆก่อนครับ  อิอิกำ  glasses
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์