หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว : คนหาย ร้านเจไดรบกวนเพื่อนสมาชิก ช่วยกันตามหา  (อ่าน 20617 ครั้ง)
INUGAMI21
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 01:21:47 »

ผมคิดในใจ วันผมไปซื้อ เจ๊มองผมแปลกๆ ผมหยิบนู๊น นี่ ดู  สงสัยอารมณ์ไม่ค่อยดี

โจร มันยังคงขาดบอร์ด การ์ดจอ แรม อื่นๆ เรามีเวลาตามหามันครับ (มันกล้าเน๊อะ ถ้าเค้าจับได้จะทำหน้ายังไง อุ๊ย ลืมจ่ายตังค์ แบบที่ผมเคยเห็น )

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
kim

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 07:21:19 »

สัปดาห์ก่อน ไปกินข้าว ที่ห้างแห่งหนึ่ง ในเมืองจันท์ (ขอไม่เอ่ยนาม)

ได้ยินพนักงานคุยกัน (ไม่ได้ไปแอบฟังนะครับ บังเอิญได้ยิน) ว่าปีที่แล้วมีของในห้างสูญหายมูลค่าล้านกว่าๆ

หลังจากนั้น เดินเรื่อยเปื่อยผ่านไปดูสินค้าประเภทขนมขบเคี้ยว ดูพวกบรรดาช๊อคโกแล๊ตต่างๆ

มีบางกล่อง ข้างในไม่มีแล้ว บางกล่องก็มีไม่เต็มกล่อง เฉพาะราคาแพงๆซะด้วย

มีป้ายติดไว้ว่า ... ทางห้างมีกล้อง วงจรปิด พร้อมดำเนินคดี โทษสูงสุด ทำนองนี้อะ

ยิ่งแต่ก่อนเคยเห็นบางทีมมากันทั้งครอบครัวเลย เด็กเดินหยิบขนมกินกันเฉยเลย ยังไม่ได้ซื๊อนะนั่น พ่อแม่ก็ไม่สนซะงั้น

เฮ้อ ...

ตี๋ลงพุงคนนี้

ยังไงก็ขอให้จับให้ได้นะครับ และรับโทษ ตามที่ได้กระทำผิด

จากนั้นก็เอารูปมาประจานในอินเตอร์เน๊ตต่อ ปักหมุดเลยครับ มันจะเข็ดมั๊ยเนี่ย

นมโตด้วยคราบลุง จากในภาพนมมันโตจนปลื้นออกมาจัด
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 08:09:51 »

ขโมยของแล้ววิ่งออกไปเลยโดยที่คนในร้านไม่วิ่งตามไปจับเลย หรือแอบเอาออกไปโดยที่คนในร้านไม่รู้ตัว

ทำไหมขโมย AMD นิ ไม่ยักกะขโมย Intel ละนิ

AMD ยังโดนขโมย แต่ Intel โดนโจรเมินซะงั้น rofl
เดี๋ยวนี้กล่องAMDมันเล็กนิดเดี๋ยว เล็กกว่ากล่องIntelอีกมั้ง ไปดูมากะท่านมีน ยังคุยกันอยู่เลยว่า
มันเล็กจนน่าจะขโมยง่าย แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ arf
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 08:18:52 »

นี่มันเดินไปให้ถ่ายรูปทั้งสองร้านเลยหรือ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
2jz_turbo

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 09:19:38 »

ผมเชื่อว่ายังไงซะมันก็ต้องไปพันทิพอีกแน่ ๆ คับ ใครไปพันทิพบ่อย ๆ ก็ช่วยกันดูหน่อยแล้วกันเด้ออออ

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 10:20:32 »

ขโมยของแล้ววิ่งออกไปเลยโดยที่คนในร้านไม่วิ่งตามไปจับเลย หรือแอบเอาออกไปโดยที่คนในร้านไม่รู้ตัว

ทำไหมขโมย AMD นิ ไม่ยักกะขโมย Intel ละนิ

AMD ยังโดนขโมย แต่ Intel โดนโจรเมินซะงั้น rofl
เดี๋ยวนี้กล่องAMDมันเล็กนิดเดี๋ยว เล็กกว่ากล่องIntelอีกมั้ง ไปดูมากะท่านมีน ยังคุยกันอยู่เลยว่า
มันเล็กจนน่าจะขโมยง่าย แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ arf

แล้วหยิบเองมากี่กล่องแล้วละครับ..เอิีกๆ out

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 10:22:49 »

ในภาพที่เห็น กล่องใหญ่นะ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 10:56:10 »

แล้วหยิบเองมากี่กล่องแล้วละครับ..เอิีกๆ out

มาแล้วพยานปากแรก เอิ๊กๆ drunk

ในภาพที่เห็น กล่องใหญ่นะ อิอิกำ

แล้วทางเจ๊บ๊วยมีมาตราการอะไรมาป้องกันเพิ่มไหมครับ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:03:33 »

ต้องการแบบจับเป็นหรือจับตายครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:16:05 »

ต้องการแบบจับเป็นหรือจับตายครับ

ผมว่าจับมาให้ดาราเราสอบสวนก็เหมือนตายทั้งเป็นแล้วครับ อิอิ

รับfitting3/8จ้า
HuGnOi

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:22:34 »

ไปมอบตัวยังทันมั้ยเนี้ย mdr
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:30:36 »

สันดารโจรมันพลุ่งพล่านด้วยแหล่ะครับงานนี้ อิอิ

คาดว่า เจ้าตัวคงเปิดมาอ่านตามเว็บเรียบร้อย แล้วก็ เห็นหน้าตัวเองเรียบร้อย

ตำรวจตามไม่ยากหรอกครับ  มาในรูปนี้ 

อย่างว่า คนมันอยากดังครับ    กล้องวงจรปิดติดหราอยู่ก็ยังจะกล้า   

ได้ตัวมายังไง  เดี๋ยวก็ประจานทั้งชื่อ นามสกุล  ทำงานที่ไหน  พ่อแม่ชื่ออะไร เอาให้อับอายกันซะชนิดที่ว่า เงิน 2000 นี่  ได้ดังกว่าที่คิดจริงๆครับ อิอิกำ

คิดสั้นจริงๆไอ้น้องเอ้ย     ดูแล้วก็ไม่เหมือนคนยากจนอะไรนะ 
yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:34:45 »

สัปดาห์ก่อน ไปกินข้าว ที่ห้างแห่งหนึ่ง ในเมืองจันท์ (ขอไม่เอ่ยนาม)

ได้ยินพนักงานคุยกัน (ไม่ได้ไปแอบฟังนะครับ บังเอิญได้ยิน) ว่าปีที่แล้วมีของในห้างสูญหายมูลค่าล้านกว่าๆ

หลังจากนั้น เดินเรื่อยเปื่อยผ่านไปดูสินค้าประเภทขนมขบเคี้ยว ดูพวกบรรดาช๊อคโกแล๊ตต่างๆ

มีบางกล่อง ข้างในไม่มีแล้ว บางกล่องก็มีไม่เต็มกล่อง เฉพาะราคาแพงๆซะด้วย

มีป้ายติดไว้ว่า ... ทางห้างมีกล้อง วงจรปิด พร้อมดำเนินคดี โทษสูงสุด ทำนองนี้อะ

ยิ่งแต่ก่อนเคยเห็นบางทีมมากันทั้งครอบครัวเลย เด็กเดินหยิบขนมกินกันเฉยเลย ยังไม่ได้ซื๊อนะนั่น พ่อแม่ก็ไม่สนซะงั้น

เฮ้อ ...

ยังไงก็ขอให้จับให้ได้นะครับ และรับโทษ ตามที่ได้กระทำผิด

จากนั้นก็เอารูปมาประจานในอินเตอร์เน๊ตต่อ ปักหมุดเลยครับ มันจะเข็ดมั๊ยเนี่ย

ยิ่งได้ยินเรื่องพวกนี้ยิ่งรู้สึกแย่

สังคมไทย เน่ากว่าที่คิด arf

out out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:36:37 »

เฮ้อ ...

ยิ่งได้ยินเรื่องพวกนี้ยิ่งรู้สึกแย่

สังคมไทย เน่ากว่าที่คิด arf

out out

ยิ่งเว็บพ่อค้าบางที่  เน่ากว่านั้นอีกครับ อิอิกำ out out
beerking

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 11:43:17 »

อืมสังคมทุกวันนี้  คนดีอย่างผมท้อแท้ อิอิ ยังงัยขอให้เจอเร็วๆครับ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์