หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดิ ซื้อMBราคาแพงจากsynex แต่สภาพอย่างนี้ แถมไม่เปลี่ยนให้ด้วย  (อ่าน 9184 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:16:31 »

วันศุกร์ที่แล้ว ผมสั่งMB Asus Maximus III Formularจากร้านเพื่อนที่ศรีสเกษครับ แน่นอนร้านต่างจังหวัดไม่ค่อยมีของแพงๆขายอยู่แล้ว เลยสั่งจากsynexสาขาอุบลครับ ด้วยความที่รู้อยู่แล้วว่าผมเชี่ยวชาญเรื่องคอม เค้าเลยไม่ได้ตรวจเช็กอะไรแล้วก็แพ็กใส่กล่องส่งมา กทม ให้ผมทันที ถึงเมื่อเสาร์ที่แล้ว ความประทับใจแรกทันทีที่แกะออกมาจากลังคือ

ข้างกล่อง! ทำไมมันเป็นอย่างนี้ล่ะ แล้วนั่นอะไร!

เทปใส่นั่นเอง นี่กล่องมันปริขาด แล้วเอาเทปใส่มาติดแบบเนียนๆ เอ้า...ไม่เป็นไร ของข้างในสภาพสมบูรณ์ก็okครับ
แล้วผมก็เปิดออกมาดูMBครับ

เฮ๊ย แล้วนั่นรอยคราบอไรขาวๆล่ะนั่น!

แล้วตรงภาคจ่ายไฟนี่มันรอยอะไรอีกล่ะ กาวตราช้างรึเปล่า!
มาถึงตรงนี้ผมเริ่มใจไม่ดีแล้วครับ

เฮ๊ยยยยย ทำไมขามันเป็นอย่างนี้ล่ะ!!!!!!!!!!!! mad

แล้วอย่างนี้ผมจะใส่ CPU ลงไปยังไงล่ะครับ
ว่าแล้วผมก็รีบโทรกลับไปที่ร้านครับ น้องที่ร้านก็ติดต่อSynexอุบลทันที Synexอุบลก็บอกว่า ให้เอาไปเคลมที่oไหนก็ได้ในกรุงเทพครับ เดชบุญ 0 synexที่รังสิตปิด ผมเลยต้องไป1000ทิพแทน  พอไปถึง มันก็ปิดอีก สุดท้ายต้องไป0ใหญ่ในวันจันทร์แทน เพราะเค้าสัมมนากัน ซวยโคตรๆครับ พอไป0ใหญ่ เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้ เรียกช่างมาดัดขาให้แล้วก็คืนผมมา และบอกอย่างกวนตีนว่า ''บอร์ดไม่เสีย ไม่รับเคลม''
ปล่อยให้ผมยืนงงอยู่อย่างนั้น แล้วคิดกับตัวเองว่า
''อะไรว่ะ นี่กูซื้อของใหม่มาตั้งแพง ของมีตำนิขนาดนี้มึงยังไม่เปลี่ยนให้ ขอบใจSynex 0 ใหญ่มาก''
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2010, 09:22:30 โดย Chris » บันทึกการเข้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:23:09 »

กรรม  drunk drunk drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:26:31 »

โห  ของราคาเป็นหมื่น  เจออย่างนี้ถึงกับเซ็งครับ

ซินเนกเทคแคร์ลูกค้ายังไงเนี่ย
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:28:21 »

เอางี้นะ ผมเกรงว่า จะโดนยำมาก่อน (ช่างในร้านหรือเด็กร้านนึกสนุกแล้วเอาของขายมาเทสเล่นๆ)  สักพักก็ใส่ไว้หน้าตู้โชว์เหมือนเดิม  แช่ไว้อย่างงั้น  เจอออเดอร์ ตจว. เลยได้โอกาส   จัดการขายตัวโชว์ซะเลย     ผมก็เดาไปนะครับ   แบบนี้เสียความรู้สึกมากๆเลยครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:40:26 »

น่าเห็นใจและเซ้งแทนครับ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เวลาซื้อของ เปิดดูต่อหน้าต่อตาเลยจะดีที่สุดครับ ใช้ได้ก็ทำใจไปก่อนครับเสี่ย ปิดไฟมืดๆก็มองไม่เห็นแล้ว กำ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:43:12 »

lol ท่านคริสต้องโวยวายเรียกผู้จัดการ ผู้เรื่องสคบ.ครับ ถึงจะได้ของใหม่

kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:48:11 »

ไปเคลียเด็กในร้านก่อนเลยดีกว่าไหม

ขนาด Socket ล้มแล้ว แบบนี้ไม่ธรรมดา

เด็กมันไม่เคยเห็นของเทพบังเกิดอยากลูบอยากคล้ำเป็นธรรมดา slap
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:50:20 »

เลวร้ายมากๆ เจอแบบนี้เซ็งเป็ดเลย  ขอให้ได้ความเป็นธรรมไวๆครับพี่คริส

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:01:26 »

ความเป็นธรรมหน่ะไม่ได้แน่นอแล้วครับ เพราะเรื่องมันจบแล้ว ผมแค่เอามาให้ดูว่าSynex 0 ใหญ่ มันเลวแค่ไหน
ทั้งๆที่ 0 อุบลเค้าโทรมาบอกใหเเปลี่ยนของเลยแล้วด้วย แสดงว่า 0 ที่อุบลก็รู้อยู่แล้วว่า ของสภาพเป็นยังไง
ถึงได้บอกให้ผมไปเปลี่ยน เอาเถอะคิดว่าซวยแล้วกัน ช่างมารดาเค้าครับ arf
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:11:32 »

ความเป็นธรรมหน่ะไม่ได้แน่นอแล้วครับ เพราะเรื่องมันจบแล้ว ผมแค่เอามาให้ดูว่าSynex 0 ใหญ่ มันเลวแค่ไหน
ทั้งๆที่ 0 อุบลเค้าโทรมาบอกใหเเปลี่ยนของเลยแล้วด้วย แสดงว่า 0 ที่อุบลก็รู้อยู่แล้วว่า ของสภาพเป็นยังไง
ถึงได้บอกให้ผมไปเปลี่ยน เอาเถอะคิดว่าซวยแล้วกัน ช่างมารดาเค้าครับ arf

เสียเวลา เสียเงินค่าเดินทางปล่าวๆอะดิ พวกนี้เค้าฟังป่าวละ ป่าวเลย

อย่าไปสีซอให้ควายฟังเลย no
Chris

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:12:26 »

จะเอาเรื่องกับเด็กร้านที่ผมซื้อก็ไม่ได้ เพราะร้านนี้รู้จักกันมานาน เค้ารู้อยู่แล้วว่าผมไม่ชอบให้เค้าแกะของ ของผม มีอะร ผมเคลมเองเร็วกว่าเยอะ ร้านเค้าก็เข้าใจนะ เค้าก็จะรับผิดชอบให้ในฐานะที่ไม่เช็กของให้เรียบร้อยก่อน แต่ผมบอกไม่เป็นไร
ความเลวมันอยู่ที่Synexมากว่าครับ เพราะนี่เท่ากับส่งตรงจากsynexถือมือผม โดยมีร้านเป็นคนถือมาให้เท่านั้นเอง arf
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:15:11 »

โมโหแทน  ครับ   ไปที่ร้าน  ที่ซื้อมาครับ   แล้ว  ไปโวยต่อหน้าเจ้าของร้านนั้น เลย   แล้ว ชี้ราย คราบ และรอย ขาเบี้ยวให้มันดู   โวยวาย แบบ ว่า ไม่งั้น ผมจะฟ้อง นะ   great great  พูดให้มันอายเดียวมันก็เปลี่ยนให้ครับ    จริงๆๆแล้ว  ซื้อของ  มันเปลี่ยนได้ ภายใน 7 วันนิ ครับ   grrrrrr grrrrrr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:29:30 »

ของใหม่ไม่กี่บาทผมก็เคืองแล้วครับ และนี่ของราคาขนาดนี้ เฮ้อ

คงต้องร้องเรียนพวกบิ๊กๆแล้วละครับ

ตกลงตอนนี้ประกันไม่มีดีสักเจ้าแล้วสินะครับ arf ouch  arrow out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 10:29:37 »

ผมว่าต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

อย่างน้อยตอนนี้ก็ประจารในอินเตอร์เน็ตให้เยอะๆเลยครับ

ไม่ไหวจริงๆ

2jz_turbo

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 11:01:21 »

ตายห่าน ของแบบนี้เอามาขายได้ไงฟะเนี่ย

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์